Mua nhà hình thành trong tương lai còn rủi ro không ?

Từ 01/07/2015, Chủ đầu tư muốn bán căn hộ hình thành trong tương lai phải có ngân hàng bảo lãnh, nhờ đó mà người mua không còn sợ mất trắng hàng tỷ đồng góp vốn

Ngày đăng: 20-06-2015

1,514 lượt xem

Quy định ngân hàng thương mại bảo lãnh dự án bất động sản có đảm bảo ?

Với 1 tỷ đồng nên đầu tư nhà đất loại nào để có hiệu quả sinh lời

Điều 56 Luật Kinh doanh BĐS 2014 có hiệu lực từ ngày 01/07. Theo đó, Chủ đầu tư muốn bán nhà hình thành trong tương lai phải trả một khoản phí cho ngân hàng bảo lãnh, đồng thời để được bảo lãnh thì chủ đầu tư phải chứng minh được tài sản hiện đang sở hữu của mình để được ngân hàng thương mại đứng ra bảo lãnh.
Trường hợp Chủ đầu tư không giao nhà đúng hạn thì người mua nhà có thể yêu cầu ngân hàng trả lại tiền đã góp. Một số chuyên gia bất động sản cho rằng điều luật này giúp thanh lọc được các chủ đầu tư yếu kém “tay không bắt giặc”.

Nguồn: dautunhadat

Bình luận (0)

Gửi bình luận của bạn

Captcha